अमेरिकेतील जिम्नॅस्टिक ने दिवाळखोरीसाठी फाइल्स दिली आहेत, टीकाकार टीका करतात – टाइम्स नाऊ

अमेरिकेतील जिम्नॅस्टिक ने दिवाळखोरीसाठी फाइल्स दिली आहेत, टीकाकार टीका करतात – टाइम्स नाऊ

Sports
2018 वर्ल्ड चॅम्पियन्स

2018 वर्ल्ड चॅम्पियन्स, प्रतिमा सौजन्यः @ यूएसएजीएम / ट्विटर

अमेरिकेतील जिम्नॅस्टिक ने बुधवारी दिवाळखोरीच्या सुरक्षेसाठी अर्ज दाखल केला होता कारण लॅरी नाससार गैरवर्तन घोटाळा झाल्यानंतर गलबतावर नियंत्रण ठेवणारी संस्था पुढे चालू राहिली होती. संस्थेच्या वेबसाइटवर दिलेल्या एका निवेदनात म्हटले आहे की, अमेरिकेतील जिम्नास्टिक्सने नासराच्या पीडितांद्वारे दाखल केलेल्या खटल्यांची पुर्तता करण्यासाठी इंडियाना येथे चॅप्टर 11 च्या दिवाळखोरीसाठी अर्ज केला होता.

“या फाइलिंगमुळे अमेरिकेच्या जिम्नास्टिक्सना संपूर्ण अॅथलीट्सच्या पूर्ण जबाबदारीचे संचालन आणि तिचे जबाबदार्या पूर्ण करण्यासाठी आणि लॅरी नसार यांनी केलेल्या लैंगिक अत्याचारांमुळे झालेल्या दाव्यांना त्वरित त्वरित निराकरण करण्यासाठी एथलीटांना समर्थन देणे चालू ठेवता येईल,” असे संस्थेने एका वक्तव्यात म्हटले आहे. .

“भूतकाळातील भयानक कृत्यांवर आधारीत दाव्यांचे निराकरण करण्यासाठी, पूर्णपणे आणि अखेरीस, आपल्या बचावासाठी आम्ही त्यास जबाबदार आहोत आणि या प्रक्रियेद्वारे, रिझोल्यूशन वेगाने वाढवणे आणि त्यांना पुढे जाण्यास मदत करणे” असे म्हटले आहे. यूएसए जिम्नास्टिक बोर्ड ऑफ डायरेक्टर.

तथापि, जॉन मॅनली, नासारच्या गुन्हेगारीतील बर्याच लोकांना वाचवणारे वकील जॉन मॅनली यांनी यूएसएजीने प्रकरणांचा ठराव वाढवण्यासाठी दिवाळखोरीची मागणी केली होती, असा युक्तिवाद आव्हान दिला. एएफपीला ईमेल केलेल्या टिप्पण्यांमध्ये, मॅनली म्हणाले की, नासारच्या घोटाळ्याचा सत्य शोधून काढण्यासाठी अन्वेषणकर्त्यांना दोषमुक्त करण्याचा हा प्रयत्न होता.

“यूएसएजी काय म्हणतो त्या बावजूद दिवाळखोरी दाव्यांचे निराकरण करण्याचा वेग नाही,” असे मॅनली म्हणाले. “बचाव आणि दस्तावेज विनंत्यांमधून माहिती मिळविण्यापासून बचावासाठी बंदी घालण्यासाठी ही एक विलंब योजना आहे.” काँग्रेस, प्रसारमाध्यमे आणि जनतेच्या नासार घोटाळ्यातील त्यांच्या सहभागास लपवून ठेवण्यासाठी यूएसएजीच्या मोहिमेचा हा एक विलक्षण विस्तार आहे. ”

अमेरिकेच्या ओलंपिक समितीने गेल्या महिन्यात मादक द्रव्यांच्या गैरवर्तन प्रकरणातील सुधारणांच्या अयशस्वी होण्यावर संघटनेचे विभाजन करण्याचे वचन दिले होते.

2012 आणि 2016 च्या ऑलिंपिकमधील अमेरिकेच्या सुवर्णपदक विजेत्या संघांच्या अनेक तारेसह 250 हून अधिक खेळाडूंचा गैरवापर केल्याबद्दल यापूर्वी अमेरिकेच्या माजी टीमचे डॉक्टर नसार यांना यावर्षी जेलमध्ये आणले गेले होते. नासराच्या गुन्हेगारीचे पांघरूण केल्याचा आरोप असलेल्या अमेरिकेतील जिम्नॅस्टिक, हा घोटाळा झाल्यापासूनच सतत कायमस्वरूपी संकटात आहे.

ऑक्टोबरमध्ये नव्याने स्थापित केलेल्या मुख्य कार्यकारी मॅरी बोनो यांनी ओलंपिक स्टार सिमोन बिल्स आणि अॅलेक्झांड्रा रायझमॅन यांच्या आगमनामुळे फक्त चार दिवसांनी राजीनामा दिला. यूएसओने केलेल्या कामगिरीच्या टीकेनंतर नऊ महिन्यांनंतर राजीनामा दिल्यानंतर बोनो यांनी मुख्य कार्यकारी केरी पेरी यांच्याकडून पदभार सांभाळला होता.

– ‘नैतिक व आर्थिकदृष्ट्या दिवाळखोर’ –

मॅनलीने दरम्यान कार्सनच्या आश्वासनांना नकार दिला की अमेरिकेतील जिम्नास्टिक एथलीट्सचे रक्षण करण्यासाठी वचनबद्ध होते. “दिवाळखोरीची फाईलिंग दोन वर्षांनी संस्थात्मक अराजकता आणि मुख्य दस्तावेज नष्ट करून, जनतेला खोटे निवेदन देऊन, गुन्हेगारी अन्वेषण रोखण्यासाठी आणि बाल लैंगिक शोषण करणाऱ्यांचा बळी पडण्याचा प्रयत्न करण्याचा प्रयत्न करून लॅरी नाससार घोटाळ्याचे संरक्षण करण्यासाठी दोन वर्षांपेक्षा अधिक काळ चालवते.”

“प्रायोजक आणि लोकांच्या विश्वासाचे पुनर्बांधणी करण्यासाठी ते कधीही जिवंत राहिले नाहीत किंवा आमच्याबरोबर काम करण्याचा प्रयत्न करीत नाहीत.” काही विश्लेषकांनी दिवाळखोरी दाखल केल्याने गेल्या महिन्यात यूएसओसीने केलेल्या निर्णायक प्रक्रियेत व्यत्यय येऊ शकतो.

मॅनली दरम्यान, युएसए जिम्नॅस्टिकची जागा बदलणे लवकरच पुरेसे नव्हते. “यूएसए जिम्नॅस्टिकच्या नेतृत्वामुळे स्वतः नैतिक आणि आर्थिकदृष्ट्या दिवाळखोर असल्याचे सिद्ध झाले आहे,” असे ते म्हणाले. “त्यांना अशा संस्थेशी पुनर्स्थित करणे आवश्यक आहे जे धन आणि पदकांवरील अॅथलीट्सचे आरोग्य आणि सुरक्षितता ठेवेल.”