किआ इंडियाद्वारे एपी सरकारला भेटलेली किआ निरो एसयूव्ही – इको मोबिलिटीचे चिन्हे एमओयू – रशलेन

किआ इंडियाद्वारे एपी सरकारला भेटलेली किआ निरो एसयूव्ही – इको मोबिलिटीचे चिन्हे एमओयू – रशलेन

Business

किआ मोटर्स इंडियाने ‘फ्यूचर मोबिलिटी पार्टनरशिप’ साठी आंध्र प्रदेश सरकारशी करार केला आहे. ऑटो निर्माता एपी सचिवालय येथे ईव्ही चार्जिंग स्टेशन्स उभारतील आणि 3 इको फ्लीट कार – निरो ईव्ही, प्लगिन-हायब्रिड, हायब्रिडची भेट दिली असेल.

पुरवलेल्या तीन निरो वाहनांपैकी, निरो ईव्ही इलेक्ट्रिक क्रॉसओवर डब्ल्युएलटीपी संयुक्त चाचणी चक्राने 455 किलोमीटर जाण्यासाठी एक सिंगल चार्जवर जाण्यास सक्षम आहे. हायब्रिड रूपे पॅरलल हायब्रीड पॉवरटेरन्स वापरतात जी पेट्रोल आणि इलेक्ट्रिक पॉवरमध्ये स्विच करते.

एपी सरकारला इलेक्ट्रीक व्हेइकन्स (ईव्ही) आणि ईव्ही इन्फ्रा विकसित करण्यासाठी समर्थन देण्यासाठी केियाच्या पाठिंब्याने ही भागीदारी आहे. मुख्यमंत्री एन. चंद्रबाबू नायडू यांच्या उपस्थितीत एमओयूवर स्वाक्षरी करण्यात आली आणि किआ मोटर्स इंडियाचे एमडी व सीईओ कुकिण शिम यांनी हा करार केला.

किआ निरो हायब्रिड, निरो प्लग-इन हायब्रिड आणि नीरो ईव्ही, कीया ह्यांच्या सोबत विजयवाडा येथे वाहन चार्जिंग स्टेशन स्थापित करीत आहे. किआ भारतात व्यवसायाची सुरूवात करण्यास तयार आहे म्हणून, वेगवान विस्ताराने भारतीय बाजारपेठ पूर्ण करण्यासाठी नवीन अनंतपुर प्लांटची निर्मिती केली जाईल.

एपी सरकारच्या योजनाबद्ध 14 स्मार्ट शहरांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी किआ मोटर्स इंडिया नवीन जनसंपर्क यंत्रणेची रचना करणार आहे. किआ ‘एसीई’ धोरण ‘स्वायत्त, कनेक्टेड आणि ईसीओ / इलेक्ट्रिक कार’ वर केंद्रित आहे. अशा भविष्यासह, किआ 2030 पर्यंत वाहन वाहनांमधील कनेक्ट केलेल्या कार तंत्राचे समाकलित करेल. 2025 पर्यंत 16 विद्युतीकरण वाहनांची योजना आखण्यात आली आहे. स्वायत्त ड्रायव्हिंग आणि पर्यावरण-अनुकूल वाहने विकसित आणि व्यावसायिक बनविण्यासाठी गुंतवणूक केली जात आहेत.

श्री. कुकिमुन शिम म्हणाले, “कीया जागतिक पर्यावरण अनुकूल वाहन बाजारपेठेत आघाडी घेत आहे आणि आम्हाला भारतामध्ये ते प्राप्त करण्याचे आश्वासन आहे. भारतातील भविष्यातील हालचालींसाठी रोमांचक नवीन संभाव्यता आणून, ईव्ही इन्फ्रास्ट्रक्चरच्या वाढीस आणि पर्यावरणाला अनुकूल वाहनांचा विकास करण्यास आम्ही कशी मदत करू शकतो, हे आंध्रप्रदेश सरकारतर्फे या नवीन सादरीकरणातून दिसून येते. ”