केदारनाथ मूव्ही पुनरावलोकन: हे रडार कमी आहे – अश्रू – द इंडियन एक्सप्रेस

केदारनाथ मूव्ही पुनरावलोकन: हे रडार कमी आहे – अश्रू – द इंडियन एक्सप्रेस

Entertainment
केदारनाथ चित्रपट पुनरावलोकनः
केदारनाथ चित्रपट समीक्षाः सारा अली खान एकदम अस्वस्थ होतो, पण लवकरच तिच्यात स्थायिक होते आणि तिच्या आईची, अभिनेत्री अमृता सिंगची आठवण करून देणारी भितीदायक आत्मविश्वास दाखवते.

केदारनाथ चित्रपट कास्टः सुशांत सिंह राजपूत , सारा अली खान, निशांत दहिया, नीतीश भारद्वाज, पूजा गोर, अल्का अमीन
केदारनाथ चित्रपट दिग्दर्शक अभिषेक कपूर
केदारनाथ चित्रपट रेटिंगः दोन तारे

आज, हा एक विश्वासपूर्ण दिवस आहे ज्याने अंतःप्रेरणा प्रेम कथा पाहिली आहे.

आज ज्या दिवशी जमावाने मस्जिद नष्ट केली, आणि भारताचा चेहरा बदलला आणि आज आपण ज्या देशामध्ये राहतो – याला विभाजित केले, ध्रुवीकरण केले, थक्क केले.

पण केदारनाथ हे परिपूर्ण प्रेम कथा आहे का? हक्काने, सारा अली खानची पहिली फिल्म, ज्यामध्ये ती राजपूतने खेळलेल्या मुस्लिम मुलाच्या प्रेमात एक हिंदू मुलगी खेळते, तीच चित्रपट असावी.

मुकुकू उर्फ ​​मांडकीनी आणि मानसूर हे त्यांचे नाव आहे. आणि त्यांची भेट-गोंडस ताजेतवाने अन-ड्रिपी आहे. पण लवकरच, मेलोड्रॅम त्यांना मागे घेते; प्लॉट त्याच्या क्रॅकी हड्ड्यांचा खुलासा करतो आणि उपचार 60 व 70 च्या दशकातील सामाजिक धैर्यांना घाबरविणारा थकबाकी बनतो ज्यामध्ये संतप्त वडील मोठ्याने घोषित करतात, माता आपल्या हातावर हात ठेवतील आणि तुकड्याचा खरा खराखुरा गोळा करतील. गरीब नायक फेकणे.

अली खान थोड्याच वेळात अडकतो, पण लवकरच तिचा विवाह करतो आणि तिच्या आई, अभिनेत्री अमृता सिंगची आठवण करून देतो. दहीयाला मलमच्या फ्लायचा प्रभाव आहे; अली खानची बहीण म्हणून गोर आणि राजपूत आई म्हणून अमीन. राजपूत स्वत: ला खरोखरच काहीतरी नवीन घेऊन येत नाही, आणि भारद्वाज रागाने ‘दार-हो-जाओ-मेरी-नाझर-से-बाप’ जुन्या, जुन्या टोपीसारखे आहे.

आणि केदारनाथबरोबर ही समस्या आहे. 2013 च्या उत्तराखंडच्या पूरग्रस्त भूकंपाचा उपयोग करून मोठ्या साखळीच्या मोसमामुळे या चित्रपटास काही प्रमाणात गती दिली पाहिजे. परंतु लेखन स्केची, आणि स्वर गोंधळलेला आहे, शांत राहणे आणि जीवनशैली करणे किंवा रडणार्या व्हायोलिनंसह घासणे, विशेषत: जेव्हा पाणी वाढू लागते आणि जीव धोक्यात येणारी धोक्याची गती वाढते की नाही याची जाणीव नसते.

प्रत्येकजणांना खुश करण्याचा प्रयत्न करताना, चित्रपट किनारा गमावला आणि एक पादचारी पोलीस कोसळतो. हे अश्रू कमी वेदना आहे.