गॅलेक्सी ए 8 स्टार स्मार्टफोनची जाहिरात करण्यासाठी सॅमसंगने डीएसएलआर फोटोचा वापर केला

गॅलेक्सी ए 8 स्टार स्मार्टफोनची जाहिरात करण्यासाठी सॅमसंगने डीएसएलआर फोटोचा वापर केला

Technology

सॅमसंग आता डीएसएलआर फोटो वापरण्याचा आरोप आहे कारण सैमसंग गॅलेक्सी ए 8 स्टार वापरून कॅप्चर केलेला आहे.

| डिसेंबर 5, 2018, 03:20 पंतप्रधान IST

Samsung caught using DSLR photo to advertise Galaxy A8 Star smartphone

नवी दिल्ली: दक्षिण कोरियन ग्राहक इलेक्ट्रॉनिक्स कंपनी

सॅमसंग

चुकीच्या कारणास्तव बातम्यांमध्ये आहे. आपल्या स्मार्टफोन्सची जाहिरात करण्यासाठी कंपनी डीएसएलआरद्वारे घेतलेल्या फोटोंची कल्पना करत आहे. डीआयओ फोटोग्राफीनुसार, सॅमसंग त्याच्या आगामी स्मार्टफोन गॅलेक्सी ए 8 स्टारसाठी वापरत असलेला फोटो प्रत्यक्षात डीएसएलआर कॅमेर्याने वापरला जातो. स्मार्टफोन निर्माते जाहिरातीसाठी फोटो वापरत आहेत

बोके

कॅमेरा मोड फोटोमध्ये असलेल्या व्यक्तीने ही त्रुटी दर्शविली आहे.

छायाचित्रकार डुनजा डजुदिक, ज्याने स्वतःचा फोटो घेतला, तिला जेव्हा आईईएमने अधिसूचित केले की तिला फोटो गेट्टीवर विकण्यात आला होता. ईमेल प्राप्त केल्यानंतर तिने फक्त मजेदारसाठी उलट शोध घेतला. आणि तिच्या आश्चर्याने तिला तिच्या फोटोसह सॅमसंग जाहिरात मिळाली. सॅमसंगने प्रतिमा खरेदी केली की नाही हे पुष्टी करण्यासाठी ड्यूडिकने आईईईएमशी देखील संपर्क साधला होता, परंतु अद्याप त्यांना विक्री डेटा प्राप्त झाला नाही म्हणून कंपनी पुष्टी करण्यात सक्षम नाही.

यानंतर, जुडिकने सॅमसंग मलेशिया आणि सॅमसंग ग्लोबल संघाशी संपर्क साधण्याचा प्रयत्न केला, परंतु ती प्रतिमेच्या वापराबद्दल प्रतिक्रिया प्राप्त करण्यास सक्षम नव्हती. शिवाय, जाहिरातीमध्ये वापरल्या जाणार्या प्रतिमेने असेही नमूद केले आहे की ते वापरुन कॅप्चर केले गेले आहे

सॅमसंग गॅलेक्सी ए 8 स्टार

किंवा ती एक प्रतिनिधी प्रतिमा आहे.

अलीकडे, चीनी स्मार्टफोन मेकर

हुवाई

देखील एक समान समस्या तोंड होते. कंपनीने नोव्हा 3 स्मार्टफोनसाठी स्मार्टफोनच्या सेल्फी कॅमेराद्वारे कॅप्चर केल्याचा दावा केला आहे. परंतु अँड्रॉइड पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रेडडिट प्रयोक्ता अब्दुल्ला एसबी 3 ने उघड केले आहे की व्यावसायिकांमध्ये दर्शविलेल्या प्रतिमा डीएसएलआर कॅमेरा वापरुन पकडल्या जातात आणि नोव्हा 3 स्मार्टफोन वापरत नाहीत. दुसर्या वापरकर्त्याने जाहिरातीच्या दृश्य फोटोच्या मागे देखील शेअर केले आहे जे दर्शविते की या जोडप्याची प्रतिमा डीएसएलआर कॅमेराद्वारे पकडली जात आहे आणि हूवेई नोव्हा 3 चित्रात कोठेही नाही.

सदस्यता घ्या आणि मिळवा
दिवसाच्या शीर्ष तंत्रज्ञान बातम्या
आपल्या मेलबॉक्समध्ये वितरित केले

[सेटिंग बदला]