दक्षिण अमेरिकी फुटबॉल – ब्रिटीश जीक्यूच्या इतिहासातील नदी प्लेट बनाम बोका जूनियर हा सर्वात मोठा खेळ आहे

दक्षिण अमेरिकी फुटबॉल – ब्रिटीश जीक्यूच्या इतिहासातील नदी प्लेट बनाम बोका जूनियर हा सर्वात मोठा खेळ आहे

Sports

<लेख डेटा-लेख-प्रकार = "लेख" डेटा-लेख-यूआयडी = "लालएक्स 8 आरएलडीबीजेए" डेटा-लेख-यूआरएल = "https://www.gq-magazine.co.uk/article/river-plate-vs- बोका -जुनियर्स "डेटा-मेटा-शीर्षक =" दक्षिण अमेरिकी फुटबॉलच्या इतिहासातील नदी प्लेट विरुद्ध बनाम जुआनर्स हा सर्वात मोठा गेम आहे. ब्रिटीश जीक्यू ">

पी अॅट्रीसीओ पोमारे यांनी रविवारी रात्री कॅम्प नऊ सोडले आणि दिवसाचे मुख्य कार्य ठरविण्यासाठी घरी गेला – पुढील रविवारी कोपा लिबर्टाडोरेस फाइनलमध्ये नदीच्या प्लेट बनाम बोका ज्युनियर्ससाठी दक्षिण अमेरिकेच्या चॅम्पियन्स लीगची आवृत्ती.

ब्वेनोस एरीस मधील अर्जेंटीनातील फॅशन फोटोग्राफर, आता बरसाला पाहतात आणि नंतर ते उत्कृष्ट दिसतात आणि ते त्यांच्या कॅटलान मॉडेल पत्नीसह शहरात राहतात. परंतु ते Barça नाहीत , नदी प्लेट त्याच्या कार्यसंघ आहेत. 1 9 78 साली विश्वचषक स्पर्धेच्या अंतिम फेरीत त्याने कलात्मक राज्य असलेल्या एका खुल्या स्टेडियमच्या एका भयानक श्वापदाचे समर्थन केले. अर्जेंटिनातील बहुतेक ठिकाणांप्रमाणेच, हा एक विलक्षण, अतिरेकपूर्ण पात्र आहे ज्याचे चरित्र पूर्ण आहे. वातावरण, अगदी रन-ऑफ-द-मिल लीग गेमसाठी, कोणत्याही इंग्रजी सामन्यापेक्षा इतका उत्कृष्ट आहे की तुलना करणे अगदी उचित नाही. पण हे सर्व किंमतीवर येते.

त्या भव्य संघटित फॅन ग्रुप्स ज्यांचे आवाजावर इतके नियंत्रण असते आणि दुसऱ्या आणि तिसरे टियर ग्राऊंड्सवर देखील टेरेसमधून आवाज उठवितात, त्यांच्याकडे फौजदारी फरक असतो. त्यांच्याजवळ इतकी शक्ती आहे की त्यांच्या क्लब त्यांच्यापासून बर्याचदा घाबरतात. या गटांनी तिकिट, व्यापारी विक्री आणि कार पार्किंगमध्ये प्रवेश केला आहे.

<बाजूला> <आकृती>

गेटी प्रतिमा

अर्जेण्टिना मधील फुटबॉल पहाणे हा एक फुटबॉल चाहता आहे. करू शकतो. मी देशाच्या 15 मैदानांवर आलो आहे आणि आपणास बोका ज्युनियर्समध्ये शारीरिकदृष्ट्या स्थानांतरित होताना दिसू शकते कारण संपूर्ण स्टेडियम त्याच वेळी उंचावेल. हूरॅकनची कोंडी एका सामन्यापूर्वी तीन तासांपूर्वी स्टेडियममध्ये पोचते आणि आईला तिच्या पहिल्या जन्मासाठी असलेल्या प्रेमाकडे आणि लक्ष देऊन त्यांचे झेंडे काळजी घेतात. मोठ्या पाच क्लब सॅन लोरेन्झो येथे, पोपची टीम ज्याचे घर ब्वेनोस एरीसच्या सर्वात कठोर शहरांसमोर बसले आहे, तो आवाज प्रसिद्धपणे बहिरा आहे. पुन्हा, खडबडीत टेरेस हलवते. इंडिपीएन्टे आणि रेसिंगमध्ये आणखी दोन मोठे पाच, ज्याची 50,000-अधिक क्षमता ग्राउंड एकमेकांमधून रस्त्यावर पडली आहे, ते बॅरिओच्या डर्बी खेळतात आणि अशा समृद्ध इतिहास आहेत की दोघे दक्षिण अमेरिकन आणि जागतिक विजेते असंख्य वेळा आहेत.

अर्जेंटिना (आणि मँचेस्टर युनायटेड ) गोलकीपर सर्जीओ रोमेरो रेसिंग फॅन आहे . “इंग्लंड आणि अर्जेंटिना यांच्यातील समर्थक संस्कृतीत काही फरक आहे,” त्यांनी मला सांगितले. “अर्जेटिना सारख्या जगातील काही ठिकाणे आहेत – ब्राझील, सर्बिया. आमच्याकडे प्रचंड उत्कटता आहे; आमच्याकडे प्रचंड बॅनर आहेत जे आमच्या टीमसाठी आपले प्रेम दर्शवतात. या प्रचंड ध्वजांनी टेरेस भरलेले आहेत. पंख अगदी शेवटपर्यंत आपल्या क्लबचे रक्षण करण्यासाठी तयार आहे. आपला संघ केवळ एक संघ नाही. आपला संघ आपला क्लब आहे; हे त्यांचे स्टेडियम, त्यांचे इतिहास आहे. चाहते स्टेडियम साफ करण्यासाठी ऑफर. मी इतर तरुण खेळाडूंसह स्टेडियममधून दहा मीटर प्रवास केला. मी स्टेडियम रंगविण्यासाठी आणि स्वच्छ करण्यासाठी काम करणारे चाहते पाहिले.

“युरोपमध्ये हे वेगळे आहे. चाहत्यांनी गेम बघितला, ते जातात, ते साजरे करतात आणि क्षणांचा आनंद घेतात. अर्जेंटिनामध्ये तो कधीच थांबत नाही. क्लब बास्केटबॉल, बॉक्सिंग, हॉकी, टेनिस आणि इतर अनेक खेळांसाठी आहे. सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे फुटबॉल आणि स्टेडियम पूर्णपणे गेमच्या 30 मिनिटांपूर्वी पूर्ण आहेत; वातावरण आधीच आहे. हे वेडा आहे. “

पागलपणासाठी एक फ्लिपसाइड आहे. आजारपणामुळे बर्याचदा चाहत्यांवर बंदी घालण्यात आली आहे. बोका क्लबचे माजी अध्यक्ष मॉरीशियो मॅक्रि हे बदलू इच्छित आहेत आणि त्यांना लिबर्टाडोर्स फाइनलसाठी परवानगी दिली पाहिजे – बोका आणि नदीच्या दरम्यान दोन पायांवर खेळण्याची पहिलीच वेळ असेल. दोघांमधील तणाव आणि प्रतिस्पर्धा लक्षात घेऊन, दृढतेने पाहण्यात आले. बोका येथे पहिल्या टप्प्याचे फॅन्स नसलेले, 2-2 ड्रॉ एक महाकाव्य, जो 11 नोव्हेंबरला शेड्यूलच्या सुरुवातीच्या खेळास स्थगित झाल्यानंतर 11 नोव्हेंबर रोजी नियोजित करण्यापेक्षा एक दिवस झाला.

परतावा शनिवार 24 नोव्हेंबर साठी सेट केला गेला. बोर्डाच्या टीम प्रशिक्षकाने स्टेडियमच्या मार्गावर हल्ला चढविला आणि रस्ता ओलांडणार्या चाहत्यांनी रस्ता ओलांडला. जमावलेल्या काचनेमुळे खेळाडूंचा प्रभाव पडला आणि गर्दी पसरवण्यासाठी अश्रु वास गेले. बर्याच विचार-विमर्श आणि अनिश्चिततेनंतर – अर्जेंटिनामध्ये बरेच नियम – गेम स्थगित करण्यात आला. हे पुढील दिवशी नियोजित होते. अधिक चर्चा आणि अनिश्चितता, बोका यांनी म्हटल्याप्रमाणे ते खेळण्यासाठी तयार नव्हते, नदी स्थगित करण्यास सहमत झाली. “आपल्याला पाहत असलेल्या संपूर्ण जगासमोर आणखी एक संधी गमावली. हे लज्जास्पद आहे, “असे प्रसिद्ध अर्जेंटाइन स्ट्रायकर गॅब्रिएल बतिस्टुटा यांनी म्हटले.

दक्षिण अमेरिकेतील फुटबॉलचे शासकीय मंडळ कॉनमेबोलने ठरविले की सुरक्षा मैदानांवर अर्ज अर्जेंटिनामध्ये खेळला जाऊ शकत नाही. ब्वेनोस एरर्समध्ये झालेल्या जी -20 शिखर परिषदेसह एक लॉजिस्टिकल समस्या देखील आली. 12 डिसेंबरला सुरू होणार्या क्लब विश्वचषक स्पर्धेत विजेता दक्षिण अमेरिकेचे प्रतिनिधीत्व करणार असल्याने हा सामना त्वरीत खेळला जावा.

दोहा आणि मियामीवर चर्चा झाली, माद्रिदला रिअल माद्रिदचे अध्यक्ष फ्लोरेंटीनो पेरेझ यांच्या मदतीने निर्णय देण्यात आला. हा तर्क कधीही थांबला नाही, ते पुन्हा पुन्हा बसविण्याचा आरोप सांस्कृतिक उपनिवेशवादांचा एक प्रकार आहे आणि जगभरातील लिलाव होणार्या शोपायस गेमसाठी एक स्लाइड आहे.

<आकृती>

गेटी प्रतिमा

“हा गेम यूरोपमध्ये खेळला जाऊ नये, हे चॅम्पियन्स लीग दक्षिण अमेरिकेत अंतिम फेरीत खेळणे, “पेट्रीसीओ तक्रार करतात. “पण हा गेम निराश न करता ते एका आठवड्यात शोधू शकले होते. दक्षिण अमेरिकन फुटबॉलच्या इतिहासातील सर्वात मोठा गेम पाहण्यास मी सक्षम असलो तरी तो योग्य समाधान नाही. फाइनलमध्ये नदी आणि बोका बैठक मागील पात्रतेच्या प्रणालीसह शक्य नव्हती, ज्याने एकाच देशाच्या दोन फाइनलिस्ट्सना परवानगी दिली नाही परंतु आता ती आली आहे. “

Patricio चा प्रयत्न करतो दृष्टीकोनात अडचणी ठेवा. “दोन तुकड्यांच्या खडकावर फेकले होते. ते कनिष्ठ लोक होते, बारा ब्रह्माच्या नेत्यांकडे (गुंडगिरीचे शब्द समजू शकणारे गट नव्हते). परंतु ते बारा ब्रावच्या संस्कृतीच्या प्रभावामुळे प्रभावित झाले – त्यांना वाटते की बोकावर हल्ला करणे स्वीकार्य आहे आणि ते नाही. बर्याच लोकांना हे समजते की – माझे मित्र आहेत जे बोका आहेत – परंतु हे जास्त लोक नाहीत. “

बोका आणि नदीकडे चांगल्या बाजू आहेत. “22 वर्षापूर्वी युरोपला आमचे सर्वोत्तम खेळाडू गमावतात आणि नंतर त्यांना 32 वर परत मिळवतात, असे अर्जेंटिनियन फुटबॉलसाठी लाजिरवाणी काय आहे,” पेट्रीसीओ पुढे म्हणाला. कार्लोस Tevez जो परत बोआना, जुआन रोमन Riquelme परत आला. 21 वर्षाचा रॉड्रिगो बेंटनकर, नुकत्याच जुव्हेन्टसचा सर्वोत्तम खेळाडू होता जेव्हा त्यांनी मॅन युनायटेड ओल्ड ट्रॅफोर्ड येथे. बोकाकडून त्याने केवळ £ 10 दशलक्ष खर्च केले.

Patricio त्याचे डोके हलवते. “नदीच्या 20 वर्षीय मिडफिल्डर एक्स्क्वेल पॅलसीओस आहेत आणि आम्हाला वाटते की तो आधीच रिअल मॅड्रिडमध्ये आहे. आम्हाला या खेळाडूंचा फक्त काही वर्षांचा आनंद घ्यावा लागतो. “(पॅलिसीसशी त्यांच्याशी करार आहे हे माद्रिदने नाकारले आहे.)

<आकृती>

गेटी प्रतिमा

“तरीही आमच्याकडे आमचा प्रशिक्षक मार्सेलो गॅलार्डो, एक प्रतिभावान माणूस असेल.” 2014 पासून कमीतकमी पूर्व नदी मिडफील्डरचा प्रभारी रहात आहे.

प्रत्येक क्लबला 25,000 वाटप दिले गेले आहे आणि बाकीचे न्यूट्रलमध्ये गेले आहे. स्पेनमध्ये राहणाऱ्या अर्जेंटीनांना प्राधान्य देण्यात आले होते, एक नियम जी ईयू तपासणीला उभे राहणार नाही. केवळ माद्रिदमध्ये 9 0,000 अर्जेंटाईन आहेत, सांस्कृतिक कनेक्शन मजबूत आहेत आणि थेट फ्लाइट आहेत. बार्सिलोना मधील पूर्व-हंगामाच्या सामन्यासाठी बोका ज्युनियर्सने 9, 000 चाहते घेतले. ते उत्कृष्ट फुटबॉल समर्थक आहेत आणि अर्जेंटिना म्हणून विश्वचषक स्पर्धेत योग्य फुटबॉल चाहत्यांनी कोणतेही कार्यसंघ समर्थित केले नाही. चाहत्यांनी रशियाकडे जाण्यासाठी त्यांची कार विकली. संस्कृती देखील जगभरात कॉपी केली आहे. आपण स्पेन किंवा इंग्लंडमध्ये गाणी ऐकत आहात जी मूलतः अर्जेंटिनाच्या टेरेसमधून आली आहेत.

रविवारी रात्री तिकिट विकत घेण्यासाठी पेटीसियो ऑनलाइन तिकिट विकत घेण्याची अपेक्षा आहे, बर्नबेयूसाठी उपलब्ध 82,000 पैकी एक € 80- € 160 दरम्यान जाणारा एक. “वेबसाइट क्रॅश झाली,” तो म्हणाला. “मी तीन तास प्रयत्न केला आणि नंतर मी पाहिले की त्यांनी विक्री केली होती. मी दुःखी आणि दु: खी आहे. “

पेट्रीसीओ अजूनही रविवारच्या मैद्रिडला 600 किलोमीटर प्रवास करेल. आणि तो त्याच्या संघात असेल अशी अपेक्षा करतो- आणि बोका – परंतु या अंतिम सामन्याबद्दल आपल्याला कधीही माहिती नसते.