न्यूटर 18 – उतारसच्या मृत झालेल्या दात्याकडून जन्मलेली जगातील पहिली बेबी

न्यूटर 18 – उतारसच्या मृत झालेल्या दात्याकडून जन्मलेली जगातील पहिली बेबी

Health

ब्राझीलच्या डॉक्टरांनी सांगितले की त्यांनी मृत देणग्याकडून ट्रान्सप्लांट गर्भाशयाचा वापर करुन जगातील पहिले बाळ दिले आहे. जवळजवळ एक डझन बाळ जन्मलेल्या गर्भाशयात असलेल्या स्त्रियांकडे जन्माला आले आहेत, पण ते सर्व जिवंत दात्यांवर अवलंबून आहेत; ब्राझिलियन बाळ हा मृत झालेल्या स्त्रीपासून घेतलेल्या गर्भाशयात जन्माला येणारा पहिला मुलगा आहे. चेक प्रजासत्ताक, तुर्की आणि अमेरिकेत दहा मागील प्रयत्न अयशस्वी झाले आहेत. साओ पाओलो स्कूल ऑफ मेडिसीन विद्यापीठातील हॉस्पिटल डस क्लिनिकसच्या डॉ. एंजेनबर्ग यांनी ब्राझीलमधील संघाचे नेतृत्व केले. “हे एक अत्यंत महत्वाचे पाऊल आहे. खरोखर, मानव, पुनरुत्पादक औषधांकरिता एक मैलाचा दगड कारण ती पहिलीच वेळ आहे. आतापर्यंत जर स्त्रीचा जवळचा मित्र किंवा नातेवाईक गर्भाशयाचे दान करू शकेल तर तिला गर्भाशयात रक्तदाब मिळेल. आपल्याकडे या नवीन तंत्राचा संभाव्यता आहे ज्यामुळे आपल्याला जवळजवळ या प्रकारच्या दृष्टिकोनमध्ये सार्वभौमिक प्रवेश असू शकतो कारण आपल्याला दात्याची आवश्यकता नाही, “Ejzenberg ने सांगितले.