पहा: विराट कोहली – द इंडियन एक्सप्रेसला वगळण्यासाठी उस्मान खवाजाने एक हाताने ब्लिंडर घेतला

पहा: विराट कोहली – द इंडियन एक्सप्रेसला वगळण्यासाठी उस्मान खवाजाने एक हाताने ब्लिंडर घेतला

Sports
ऑस्ट्रेलियाचा उस्मान खुवाजा, ऑस्ट्रेलियाचा आणि ऍडलेडमध्ये भारत विरुद्धच्या पहिल्या कसोटीदरम्यान भारताच्या विराट कोहलीला बाद करण्याच्या पकडल्या नंतर पकडले गेले.
एडीलेड येथे झालेल्या पहिल्या कसोटीत विराट कोहलीची नाबाद उस्मान ख्वाजा यांनी पूर्ण अर्धशतकी खेळी केली. (स्रोतः एपी)

ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या पहिल्या कसोटीच्या पहिल्या दिवशी विराट कोहलीचा ऍडलेड येथील शानदार फलंदाजीचा विक्रम उस्मान ख्वाजा याने केला. पॅट कमिन्सच्या विकेटमुळे त्याने कोहलीला चार चेंडूत दुसर्यांदा फेकण्याची परवानगी दिली – डेढ़ वर्षे पसरली. ऑस्ट्रेलियाचा दौरा रांची येथे झाला होता आणि ऑस्ट्रेलिया दौरा करताना अॅडलेड पुढे चालू राहिला.

@Uz_Khawaja पासून अविश्वसनीय! #AUSVIND | @ bet365_aus pic.twitter.com/eLgBLnQssM

– cricket.com.au (@cricketcomau) डिसेंबर 6, 2018

टॉसनंतर लगेच फलंदाजीत येत असताना केएल राहुल आणि मुरली विजय स्वस्त होते. कोहलीने भारताच्या स्कोअरकार्डला मदत करण्यासाठी बरेच काही केले नाही, परंतु खारिजला सर्वतोपरी गळ घालणे श्रेयस्कर ठरले. 11 वी षटकांत, कमिन्सच्या पूर्ण आणि मैदानी चेंडूमुळे कोहलीने ड्राईव्हमध्ये प्रवेश केला. कठोर हाताने खेळलेला शॉट उडाला आणि ख्वाजा आणि संपूर्ण स्लिप कॉर्डनचा पराभव केला असता, परंतु ऑस्ट्रेलियाच्या डाव्या हातात स्टिंगने त्याच्या साथीदारांकडे लक्ष देण्यापूर्वीच त्याला एक स्टंनर घेण्यास भाग पाडले. या विकेटने 1 9/3 धावांनी भारताला त्रास दिला.

त्याआधी, कोहलीने टॉस जिंकला आणि अॅडलेडमध्ये फलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. टॉसवर तो म्हणाला, “आम्ही प्रथम फलंदाजी करू, घास एक छान पांघरूण सह छान हार्ड विकेट दिसते. बोर्डवर धावणे सुलभ असेल. ”

“एव्ह टूर हा एक संधी आहे, ऑस्ट्रेलियामध्ये ही एक कठीण आव्हान आहे. आम्ही एक आव्हानात्मक मालिका पाहत आहोत, मला एडीलेड येथे खेळायला आवडतं, विकेट चांगला आहे आणि स्टेडियम चांगला आहे. रोहित शर्मा सहा धावांवर फलंदाजी करू शकतो, तो शेपटीने चांगली फलंदाजी करू शकतो, अशा प्रकारच्या विकेट्सवर शॉट्स आहेत. ”

ऑस्ट्रेलियन कर्णधार टिम पेन यांनी सांगितले की, त्यांच्या संघानेही फलंदाजी करण्यास प्राधान्य दिले असते. “आम्ही देखील काही भितीदायक स्पॉट्स खेळल्या असत्या आणि आम्ही त्यास उत्कृष्ट करण्याचा प्रयत्न करू. ऍडलेडमध्ये सुरूवात करणे चांगले आहे, आम्ही आमचा सर्वोत्तम प्रयत्न करू. ”

“आम्हाला वाटते की 3 पॅकर्स आणि नाथन ही नोकरी करतील, ते खूपच ताजे आहेत आणि आमच्याकडे सर्वत्र आक्रमण आहे. आम्ही फलंदाजांना उभे राहण्याची अपेक्षा करतो, आमचे गेल्या पाच-सहा वर्षांत चांगले खेळलेले चांगले खेळाडू आहेत, “असे तो म्हणाला.