पाकिस्तान मालिकेसाठी दक्षिण आफ्रिकेने जॅकबार हम्झावर बंदी घातली – द इंडियन एक्सप्रेस

पाकिस्तान मालिकेसाठी दक्षिण आफ्रिकेने जॅकबार हम्झावर बंदी घातली – द इंडियन एक्सप्रेस

Sports
पाकिस्तानविरुद्ध तीन कसोटी सामने खेळणार दक्षिण आफ्रिकेचा संघ फॅफ डु प्लेसिसने नेतृत्व केला. (रॉयटर्स / फाइल फोटो)

दक्षिण आफ्रिकेने बॉक्सिंग डेवर प्रिटोरियामध्ये सुरू होणाऱ्या पाकिस्तानविरुद्ध तीन कसोटी सामन्यांच्या मालिकेसाठी मध्य विभागाचे फलंदाज जुबय्र हमझा आणि वेगवान गोलंदाज डुएन ओलिव्हियर यांची निवड केली आहे. 23 वर्षीय केप टाऊन येथे जन्मलेल्या हाम्झाने प्रथम श्रेणी क्रिकेटमध्ये 50 च्या सरासरीने धावा केल्या आहेत परंतु नऊ डावांत दोन अर्धशतक आणि 31 चेंडूच्या सरासरीने ते आतापर्यंतचे एक मध्यम हंगाम होते.

त्याच्या प्रांतीय केप कोब्रास संघासाठी नंबर तीन वर फलंदाजी करणारा उजव्या हाताचा फलंदाज गेल्या 18 महिन्यांत त्याच्या उत्कृष्ट फॉर्मसाठी आणि टीममध्ये नियमितपणे भविष्यातील संभाव्यतेसाठी पुरस्कृत आहे.

“जुबईर गेल्यावर्षी घरेलू क्रिकेटमधील स्टँडआउट क्रिकेटपटूंपैकी एक आहे आणि त्याने दक्षिण आफ्रिकेत एक दौरा केला आहे. तो दौरा भारत दौर्यावर होता जेथे त्याने कठीण लढाविरुध्द आणि कठीण परिस्थितीत चार दिवसांच्या मालिकेत 50 पेक्षा जास्त धावा केल्या होत्या.” आफ्रिका राष्ट्रीय निवड समितीचे (एनएसपी) संयोजक लिंडा झोंडी यांनी गुरुवारी पत्रकार परिषदेत सांगितले.

“त्यापूर्वी, त्याने चार-दिवसांच्या फ्रँचाईझ स्पर्धेत एक उत्कृष्ट सीझन मिळविले होते जेथे त्याने 9 6 च्या प्रभावी सरासरीने तीन शतकांसह 823 धावा केल्या होत्या. त्याच्या निवडी भविष्यासाठी आमच्या दृष्टीचा एक भाग आहे कारण आम्ही नवीन खेळाडूंना खायला लागतो प्रणालीमध्ये आमच्या काही वरिष्ठ खेळाडू आगामी काही वर्षांत सेवानिवृत्त होण्याचा विचार करतील आणि आमच्यासाठी चांगले उत्तराधिकारी योजना असणे आवश्यक आहे. ”

दक्षिण आफ्रिकेने जखमी लुंगी एनजीडिची जागा म्हणून ओलिव्हियरलाही स्मरण केले आहे जे संपूर्ण पाकिस्तान दौरा चुकवतील ज्यामध्ये पाच एकदिवसीय आंतरराष्ट्रीय आणि तीन ट्वेंटी -20 सामने समाविष्ट आहेत.

अष्टपैलू हाशिम आमलाच्या फॉर्ममध्ये खराब कामगिरी असूनही त्याने नऊ कसोटी सामन्यांत 31 धावा केल्या आहेत आणि आमलाच्या संघर्षामुळे शक्यतो हम्झाच्या निवडीमुळे त्याला स्थानिक क्रिकेटमध्ये अपयश आले आहे. वेगवान गोलंदाज डेल स्टेनला शॉन पोलॉकचा देशचा सर्वोच्च विकेट घेणारा खेळाडू म्हणून पास करण्याची गरज आहे आणि त्याला घरगुती क्रिकेटमध्ये उत्कृष्ट गोलंदाजीची संधी आहे.

दुसरी कसोटी 3-7 जानेवारीपासून केपटाऊन येथे खेळली जाईल, जोहान्सबर्गमध्ये 11-15 जानेवारीपासून मालिका समाप्त होईल.

संघ: फफ डु प्लेसिस (कर्णधार), हाशिम अमला, टेम्बा बावुमा, थूनिस डी ब्रुइन, क्विनंट डीकॉक, डीन एल्गर, जुबयर हमझा, केशव महाराज, एडेन मार्कराम, डुएन ओलिव्हियर, वेरनॉन फिलेंडर, कागीसो राबडा, डेल स्टेन.