फोन निर्माते, आपले कॅमेरे किती चांगले आहेत याबद्दल खोटे बोलणे थांबवा – द नेक्स्ट वेब

फोन निर्माते, आपले कॅमेरे किती चांगले आहेत याबद्दल खोटे बोलणे थांबवा – द नेक्स्ट वेब

Technology

त्याच्या फोनवरून प्रतिमा नमुने म्हणून डीएसएलआर कॅमेर्यातून फोटो बंद करण्याचा प्रयत्न करताना सॅमसंग दुसऱ्यांदा पकडला गेला आहे. ताज्या घटनेत, एक वर्षापूर्वी फोटोग्राफर डुनजा डजुदिकने त्याच्या मध्य-श्रेणीच्या दीर्घिका ए 8 स्टारची क्षमता बोलण्यासाठी एक शॉट घेतल्याचा वापर करून मलेशियातील विभाग दिसला .

ऑगस्टमध्ये ब्राझीलमधील गॅलक्सी ए 8 साठी कंपनीने यापूर्वीच स्टंटचा उपयोग केला होता . त्या महिन्यात, हुवेईलाही लाल-हाताची पकड मिळाली कारण त्याच्या टीव्ही व्यावसायिकाच्या एका अभिनेत्याने अनपेक्षितरित्या ट्रेंडरीच्या मागे एका दृश्यासह फोटो उघडला ज्याने डीएसएलआर कॅमेरा ‘नमुना प्रतिमे’ घेण्यास वापरले.

छायाचित्रकार डुनजा डजुदिक यांनी डीएसएलआरवर सॅमसंगची सुधारित प्रतिमा शूट केली; EyeEm वर मूळ पाहण्यासाठी त्यावर क्लिक करा
क्रेडिटः सॅमसंग
छायाचित्रकार डुनजा डजुदिक यांनी डीएसएलआरवर सॅमसंगची सुधारित प्रतिमा शूट केली; EyeEm वर मूळ पाहण्यासाठी त्यावर क्लिक करा

आता या मूर्खपणाचा अंत करण्याची वेळ आली आहे. या उत्पादनांवर त्यांचे कष्टार्जित पैसे वाचविणारे आणि खर्च करणार्या ग्राहकांना हे थेट फसवणूकीचे आहे. आपण आपले डिव्हाइस काय करू शकतात याबद्दल खोटे बोलल्याशिवाय विकू शकत नाही, आपण या व्यवसायात नसावे.

चला एक गोष्ट सरळपणे मिळवा: फोटोग्राफ शूट करण्यासाठी पूर्णतः तयार केलेले कॅमेरा नेहमीच त्या फोनसाठी छोट्या-छोट्या घटकांमध्ये आणि सॉफ्टवेअरमध्ये पॅक्स बनविणार्या फोनचे प्रदर्शन करते. आम्ही समस्येवर एआय फेकण्याचा प्रयत्न केला आहे , परंतु आम्ही पूर्णतः कॅमेरा वितरीत करणार्या परिणामांच्या साहाय्याने दूरस्थपणे पोहोचू शकत नाही.

आम्ही आधी लिहिले आहे की, डीएसएलआर कॅमेरे (आणि अन्य स्टँडअलोन कॅमेरे) कडे मोठ्या सेन्सर आहेत ज्या आपण शूटिंग करत असलेल्या फ्रेमबद्दल मोठ्या प्रमाणावर डेटा कॅप्चर करतात, परिणामी अधिक तपशील, अधिक अचूक रंग आणि तुलनात्मकदृष्ट्या चमकदार प्रतिमा एक फोन कॅमेरा.

गणना फोटोग्राफी – डिजिटल कॅमेरे फोटो सुधारण्यासाठी सॉफ्टवेअर वापरून संदर्भित जे – नक्कीच आहे एक लांब मार्ग गेल्या दशकात उर्वरित पेक्षा वर्षे गेल्या दोन कदाचित अधिक वरवर पाहता ऍपल, उलाढाल आणि Google च्या आवडी म्हणून, त्यांच्या अलीकडील हँडसेटसह दर्शविले आहे. परंतु त्यांच्या डिव्हाइसेस वास्तविकपणे डीएसएलआर आणि इतर समर्पित कॅमेर्यांसह स्पर्धा करण्यास सक्षम होण्याच्या काही मार्ग आहेत.

संगणकीय फोटोग्राफीचे क्षेत्रफळ चुकीचे आहे याचे एक साधे उदाहरण: खिडकीवर अडकलेल्या लोगोच्या मागे सर्व काही अस्पष्ट असले पाहिजे, परंतु रेषांनी डिजिटल कॅमेरा गोंधळविला आहे
क्रेडिटः जोसेफ जेलासिक
संगणकीय फोटोग्राफीचे क्षेत्रफळ चुकीचे आहे याचे एक साधे उदाहरण: खिडकीवर अडकलेल्या लोगोच्या मागे सर्व काही अस्पष्ट असले पाहिजे, परंतु रेषांनी डिजिटल कॅमेरा गोंधळविला आहे

आणि लवकरच ते त्या बिंदूकडे देखील जातील. परंतु आपण असे म्हणणार आहात की उन्हाळी 2018 पासून आपला मध्य श्रेणीचा डिव्हाइस आधीच डीएसएलआर कॅमेरा-गुणवत्तेचा फोटो घेऊ शकतो, 2021 मध्ये असाधारण कॅमेरा असलेल्या फोनसाठी आपल्या जाहिराती कशा दिसतात?

फोन निर्माते – आणि काही प्रमाणात ग्राहकांना – फोन कॅमेरे स्टँडअलोन नेमबाज म्हणून चांगले होणार नाहीत हे स्वीकारणे आवश्यक आहे. पण ते ठीक आहे; अभ्यासातून असे दिसून आले आहे की आपल्यावर सर्वात चांगला कॅमेरा आहे. आणि तिथेच बर्याच वेळा फोन ब्रॅण्ड कॅमेरा निर्मात्यांवर विजय मिळवतात. आधीच विजय पुरेसे नाही का?

नवीनतम स्मार्टफोन बातम्या, अंतर्दृष्टी आणि पुनरावलोकनांसाठी फ्लिपबोर्ड , ट्विटर आणि Instagram वर TNW चे अनुसरण करा.

5 डिसेंबर 2018 – 10:19 यूटीसी प्रकाशित

अभिमन्यू घोषाल

अभिमन्यू घोषाल

डिसेंबर 5, 2018 – 10:19 यूटीसी