सुरक्षाविषयक समस्यांवरील काही 4 जी ह्युवेई उपकरणे यूकेचा बीटी दूरसंचार काढून टाकत आहे – जीएसएमआरएएनए.ए. कॉम – जीएसएमआरएएनए

सुरक्षाविषयक समस्यांवरील काही 4 जी ह्युवेई उपकरणे यूकेचा बीटी दूरसंचार काढून टाकत आहे – जीएसएमआरएएनए.ए. कॉम – जीएसएमआरएएनए

Business

ऑस्ट्रेलिया , न्यूझीलंड आणि अमेरिकेने 5 जी नेटवर्क्सच्या तैनातीसाठी हुवाई उपकरणे वापरण्यावर बंदी घातल्यानंतर ह्युवेईला जगभर त्रास होत आहे आणि अमेरिकेच्या सरकारने असे करण्याची मागणी करणार्या मित्रांना भेट दिली. असे दिसते की यूकेचा एमआय 6 त्या विनंतीस प्रतिसाद देत आहे.

बीटी टेलीकॉमने आधिकारिकपणे पुष्टी केली आहे की आता हे नेटवर्कच्या प्रमुख क्षेत्रांमधून हुवाईच्या 3 जी आणि 4 जी उपकरणे काढून टाकत आहे कारण एमआय 6 ने चीन सरकारशी फर्मचा सहभाग असल्याचे संशय व्यक्त केले आहे. व्हॅनकूवर, कॅनडामधील ह्युवेईच्या सीएफओच्या अटक झाल्यानंतर हे योग्य होते कारण कंपनीने इराणवर व्यापार व्यापाराचे उल्लंघन केले होते. जर ते परिचित वाटत असेल तर ते असे आहे की जेडटीईने ते केले आणि आम्ही ते कसे संपवले हे सर्वांनाच ठाऊक आहे.

आपल्याला आठवण करून देण्यासाठी, पीपल्स लिबरेशन आर्मीच्या माजी अधिकार्याने हूवेईची स्थापना केली होती, ज्यात कंपनीला सध्याच्या सरकारशी संबंध आहेत किंवा नाही हे जगभरातील गुप्तचर खात्यात गुंतलेले आहे का? कंपनी अद्याप प्रतिसाद आहे.

व्ही