हॉकी वर्ल्ड कप 2018 हायलाइट्सः फ्रान्सने अर्जेंटिनाचा 5-3 असा धुव्वा उडविला; स्पेनचा पराभव – बिझिनेस स्टँडर्ड

हॉकी वर्ल्ड कप 2018 हायलाइट्सः फ्रान्सने अर्जेंटिनाचा 5-3 असा धुव्वा उडविला; स्पेनचा पराभव – बिझिनेस स्टँडर्ड

Sports

एफआयएचच्या 9 दिवसात पुरुष हॉकी विश्व कप 2018 मिनिन्स फ्रान्सने ओलंपिक चॅम्पियन अर्जेंटिनाला 5-3 ने पराभूत केले आणि शेवटच्या पूल ए सामन्यात त्याने आपला विजय मिळविला आणि पुरुषांच्या हॉकीच्या नॉक-आउट टप्प्यात स्थान पटकावले. विश्व चषक.

एफआयएच पुरुषांची हॉकी विश्वचषक 2018 गुणांची तक्ता पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

हॉकी वर्ल्ड कप 2018 हायलाइट्स, डे 9, सामना 2: फ्रान्स बनाम अर्जेंटिना

न्यूझीलंड आणि स्पेनने पहिल्या दिवसापूर्वी 2-2 अशी बरोबरी केली. 20, स्पर्धेतील सर्वात कमी क्रमांकावर असलेला फ्रान्स, क्रॉस-ओव्हर्ससाठी पात्र ठरण्यासाठी फ्रान्सला सरळ लढत आवश्यक होती आणि ते ध्येय साध्य करण्याच्या हेतूने बाहेर आले. न्यूझीलंड (4 गुण) पेक्षा चांगले गोल फरक असल्यामुळे फ्रान्सने अर्जेंटिनाच्या 6 गुणांसह दुसर्या स्थानावर दुसर्या स्थानावर समाधान मानावे लागले.

फ्रान्सने न्यूझीलंडच्या -2 (माणे 2) च्या बरोबरीने +1 च्या गोल फरकाने दुसरे स्थान मिळविले. स्पेनला त्यांची पिशवी पॅक करावी लागतील आणि स्पर्धेतून वगळण्यात आल्यापासून लवकर निघून जावे लागेल. स्पर्धेच्या स्वरूपानुसार, चार पूलमधील शीर्ष चार संघ थेट क्वार्टर फाइनलसाठी पात्र ठरतील तर दुसर्या आणि तिसऱ्या स्थानी उर्वरित आठ शेवटच्या चार बॅकसाठी इतर पूलच्या टीम विरुद्ध क्रॉस-ओवर सामने खेळतील.

शेवटच्या पूल ए सामन्यात फ्रान्सने ह्यूगो जेनेस्टेट (18 वे मिनिट), अरिस्टीड कोइसेने (26 वे), गॅस्पार्ड बाउमगार्टन (30 वे) आणि फ्रँकोइस गोईट (54 वे) यांच्याकडून चार गोल गोल केले, तर दुसरा गोल कर्णधाराने पेनल्टी कोपरमध्ये बदलला. व्हिक्टर चार्लेट (23 व्या). वर्ल्ड नं. 2 अर्जेंटिनाचा गोल लुकास मार्टिनेझ (28 वे) आणि गोन्झालो पिल्लॅट (44 वे, 48 वे) च्या पेनल्टी कॉर्नर स्ट्राइकमधून आला. याआधी, न्यूझीलंडने पूल ए सामन्यात स्पेनला 2-2 अशी बरोबरी साधण्यासाठी दोन गोल केले आणि येथे विश्वचषक स्पर्धेतील नॉक-आउट टप्प्यासाठी पात्र ठरले.

वर्ल्ड नं. 8 स्पेनने पहिल्या दोन क्वार्टरमध्ये अल्बर्ट बेल्टरन (9वे मिनिट) आणि अल्वारो इग्लेसियास (27 वे) यांनी दोन गोल केले. त्याने 2-0 अशी आघाडी घेतली. परंतु ब्लॅक स्टिक्सने खेळाच्या शेवटच्या 10 मिनिटांत जबरदस्त पुनरागमन केले आणि हेडन फिलिप्स (50 वे) आणि केन रसेल (56 वे) यांच्याकडून मालकाची मालिका गमावली आणि स्पर्धेच्या क्रॉस-ओव्हर फेरीत त्यांची जागा सुरक्षित केली. सहाव्या मिनिटाला गोलंदाजीत प्रथम शर्मीला होता परंतु जवळच ह्यूगो इंगलिश हुकूमाने स्पेनच्या कर्णधार आणि गोलकीपर क्कोको कोर्टेसने बचावले. पण स्पेनने बाऊट्रानने पाय क्वैदाच्या चेंडूवर गोल केले तेव्हा त्याने पहिला गोल केला.

यानंतर दोन्ही संघांनी दोन चांगले फेरफटका मारले पण बॉक्समधील अंतिम टप्प्यात त्यांचा अभाव राहिला. 25 व्या मिनिटाला स्पेनने आपला पहिला पेनल्टी कॉर्नर जिंकला पण संधीचा उपयोग करण्यात अपयशी ठरला. 27 व्या मिनिटाला त्यांनी रॅकॉर्डो सांताना फीडमधील काळ्या स्टिकच्या गर्दीच्या मध्यभागी इग्लिसियासने गोल केले. तिसर्या तिमाहीनंतर न्यूझीलंडने फिलिप्सच्या 50 व्या मिनिटाला गोल करून गोलरक्षक गोल करून गोलंदाजीच्या छतावर तोडण्याचा वेळ घेतला. गोल करून उडी मारुन न्यूझीलंडने बरोबरीचा शोध घेतला आणि अखेरच्या चार मिनिटांच्या अंतिम फेरीत त्याने गोल केले. ब्लॅक स्टिक्सकडून सामन्याच्या पेनल्टी कोपरमधून नेटने मागे टाकले.

हॉकी विश्वचषक 2018 हायलाइट्स, डे 9, सामना 1: स्पेन विरुद्ध न्यूझीलंड

न्यूझीलंडने पुण्यातील ए सामन्यात स्पेनला 2-2 अशी बरोबरी साधली आणि पुरुष हॉकी विश्वचषक स्पर्धेतील नॉक-आउट टप्प्यासाठी पात्र ठरले.

वर्ल्ड नं. 8 स्पेनने पहिल्या दोन क्वार्टरमध्ये अल्बर्ट बेल्टरन (9वे मिनिट) आणि अल्वारो इग्लेसियास (27 वे) यांनी दोन गोल केले. त्याने 2-0 अशी आघाडी घेतली.

परंतु ब्लॅक स्टिक्सने खेळाच्या शेवटच्या 10 मिनिटांत जबरदस्त पुनरागमन केले आणि हेडन फिलिप्स (50 वे) आणि केन रसेल (56 वे) यांच्याकडून मालकाची मालिका गमावली आणि स्पर्धेच्या क्रॉस-ओव्हर फेरीत त्यांची जागा सुरक्षित केली.

ओलंपिक चॅम्पियन अर्जेंटिना पूल एवर उपांत्य फेरी गाठून सहा गुणांसह 6 गुणांसह न्यूझीलंड (4 गुण) आणि स्पेन (2 गुण) यांचा समावेश आहे.

शेवटच्या पूल मॅचच्या परिणामाकडे दुर्लक्ष करून अर्जेंटिना पूल ए वर जाईल तर न्यूझीलंड दुसऱ्या स्थानावर आहे.

स्पर्धेच्या स्वरूपानुसार, चार पूलमधील शीर्ष चार संघ थेट क्वार्टर फाइनलसाठी पात्र ठरतील तर दुसर्या आणि तिसऱ्या स्थानी उर्वरित आठ शेवटच्या चार बॅकसाठी इतर पूलच्या टीम विरुद्ध क्रॉस-ओवर सामने खेळतील.

स्पेन व न्यूझीलंड यांच्यात झालेल्या सामन्यात ब्लॅक स्टिक्सला सहाव्या मिनिटाच्या गोलमध्ये पहिला श्वास मिळाला होता परंतु स्पेनच्या कर्णधार आणि गोलकीपर क्कोको कोर्टेसने हूगो इंगलिशचा नजीकच्या मैदानापासून पराभव केला.

बाऊट्रानने पाय क्यूमाडाच्या गोलंदाजीतून गोल केले तेव्हा स्पेनने पहिला गोल केला.

यानंतर दोन्ही संघांनी दोन चांगले फेरफटका मारले पण बॉक्समधील अंतिम टप्प्यात त्यांचा अभाव राहिला.

25 व्या मिनिटाला स्पेनने आपला पहिला पेनल्टी कॉर्नर जिंकला पण संधीचा उपयोग करण्यात अपयशी ठरला.

27 व्या मिनिटाला स्पेनने रियार्डो सांताना फीडमधील काळ्या स्टिकच्या गर्दीच्या मध्यभागी एकंदर शर्यतीत धाव घेतली.

तिसर्या तिमाहीनंतर न्यूझीलंडने फिलिप्सच्या 50 व्या मिनिटाला गोल करून गोलरक्षक गोल करून गोलंदाजीच्या छतावर तोडण्याचा वेळ घेतला.

गोल करून उडी मारुन न्यूझीलंडने बरोबरीचा शोध घेतला आणि शेवटच्या मिनिटापासून चार मिनिटांच्या अंतराने त्यांचे प्रयत्न फटके लागले. जेव्हा रसेलला ब्लॅक स्टिक्सच्या सामन्याच्या पेनल्टी कोपरमधून नेटच्या मागे मागे टाकले.